เมื่อวันที่ 14 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. สำนักการศึกษา เทศบาลเมืองศรีสะเกษ จัดการประกวดวาดภาพระบายสี ในหัวข้อ SOUND OF SISAKET ตามโครงการบริหารจัดการพื้นที่เรียนรู้สร้างสรรค์สำหรับเด็กและเยาวชน ในเขตเทศบาลเมืองศรีสะเกษ แบ่งการประกวดออกเป็น 2 รุ่น ได้แก่ รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี และรุ่นอายุไม่เกิน 22 ปี ณ หอประชุมสโมสรพนักงานเทศบาล สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/08/14-8-66-2.jpg)
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/08/14-8-66-3-1024x577.jpg)