เรื่อง ออกเยี่ยมเด็กแรกเกิดและมารดาหลังคลอด ในชุมชนต่างๆ ในเขตเทศบาลเมืองศรีสะเกษ จำนวน 29 ราย
เมื่อวันที่ 5 มกราคม 2566 ดร.ฉัฐมงคล อังคสกุลเกียรติ นายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล ออกเยี่ยมเด็กแรกเกิดและมารดาหลังคลอด ในชุมชนต่างๆ ในเขตเทศบาลเมืองศรีสะเกษ จำนวน 29 ราย ทั้งนี้เพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจ พร้อมทั้ง ให้ความรู้ในการเลี้ยงบุตรให้กับคุณแม่หลังคลอดและผู้ดูแลทารกแรกเกิด
ซึ่งโครงการดังกล่าวเทศบาลเมืองศรีสะเกษได้มีการดำเนินกิจกรรมอย่างต่อเนื่อง และเป็นการติดตามพัฒนาการของครอบครัวและเด็กในชุมชน ให้มีการพัฒนาที่เหมาะสมกับวัย และบิดามารดามีความรู้ในการดูแลลูกอย่างถูกวิธี เพื่อเป็นสังคมอบอุ่นและปลอดภัย
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/01/5-1-66-2-1024x685.jpg)
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/01/5-1-66-3-1024x685.jpg)