เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2566 เวลา 10.30 น.
ดร.ฉัฐมงคล อังคสกุลเกียรติ นายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ มอบหมายให้ สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนการบริหารงานเทศบาล ผู้บริหารสถานศึกษา พนักงานเทศบาล พนักงานครู ในสังกัด ร่วมกิจกรรม “อิ่มบุญ สุขใจ ฮ่วมบุญถวายเพล เข้าพรรษา” ภายใต้โครงการทำบุญในวันธรรมสวนะ เนื่องในเทศกาลเข้าพรรษา ณ วัดพานทา อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ
ซึ่งกิจกรรมดังกล่าว สำนักการศึกษาเทศบาลเมืองศรีสะเกษ ได้จัดขึ้นเพื่อรณรงค์ให้พุทธศาสนิกชน ส่วนราชการ หน่วยงาน องค์กรภาครัฐ ภาคเอกชน สถานศึกษา ได้ประกอบกิจกรรม ทำความดี ลด ละ เลิก อบายมุข โดยการทำบุญ ถวายภัตตาหารเพล ถวายสังฆทาน ถวายเทียนพรรษา สืบสานและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามให้คงอยู่สืบไป
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/09/8-9-66-12.jpg)
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/09/8-9-66-13.jpg)