เรื่อง งานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566
วันที่ 14 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.ฉัฐมงคล อังคสกุลเกียรติ นายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ มอบหมายให้ นายนพดล จันทร์พวง รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ เป็นประธานเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 ซึ่งเทศบาลเมืองศรีสะเกษ ร่วมกับ หน่วยงานภาครัฐ เอกชน และภาคประชาชนในจังหวัดศรีสะเกษ จัดขึ้นภายใต้คำขวัญ “รู้หน้าที่ มีวินัย ใฝ่ความดี” ณ บริเวณสวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
ซึ่งมีกิจกรรมประกอบด้วย การแสดงบนเวทีของเด็ก จากโรงเรียนต่างๆ ในเขตเทศบาล การร่วมสนุกในฐานกิจกรรมต่าง ๆ เช่น การจับรางวัล ตอบคำถามชิงรางวัล วาดภาพ รับของรางวัล จากบริษัทห้างร้าน และหน่วยงานราชการ กิจกรรมนันทนาการ การบริการอาหารและเครื่องดื่ม และในปีนี้เทศบาลเมืองศรีสะเกษได้เปิดศูนย์แสดงพันธุ์สัตว์น้ำเทศบาลเมืองศรีสะเกษ และหอศรีลำดวนเฉลิมพระเกียรติ ให้เด็กๆได้เข้าชมฟรีด้วย
เทศบาลเมืองศรีสะเกษขอขอบคุณทุกภาคส่วนที่มีส่วนร่วมในการจัดกิจกรรม เพื่อสร้างความสุขให้กับเด็กๆ ในครั้งนี้
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/01/14-1-2566-2-1024x682.jpg)
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/01/14-1-2566-3-1024x683.jpg)