วันที่ 25 เมษายน 2566 เวลา 09.30 น. ดร.ฉัฐมงคล อังคสกุลเกียรติ นายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ มอบหมายให้นายชัยชนะ ผลาพงศ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ เป็นประธานเปิดการอบรมการพัฒนาการจัดการศึกษาท้องถิ่นประจำปีงบประมาณ 2566 ซึ่งกิจกรรมดังกล่าว สำนักการศึกษา เทศบาลเมืองศรีสะเกษ ได้จัดขึ้น ณ ห้องประชุมลีลาวดี โรงเรียนเทศบาล 1 (วัดเจียงอี)
ทั้งนี้เพื่อเป็นการระดมความคิดและยกระดับการจัดการศึกษา ของเทศบาลเมืองศรีสะเกษ และรวบรวมเสนอแนวทางการจัดการเรียนการสอน ในปีการศึกษาใหม่ของโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองศรีสะเกษ
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/05/25-4-66-2-1024x683.jpg)
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/05/25-4-66-3-1024x683.jpg)