วันที่ 9 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.ฉัฐมงคล อังคสกุลเกียรติ นายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ มอบหมายให้ นายชัยชนะ ผลาพงศ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีสะเกษ นำหัวหน้าส่วนการบริหารงานเทศบาล ตลอดทั้งเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง นำเสนอข้อมูลการรับประเมินเมืองสิ่งแวดล้อมยั่งยืน ประจำปี 2566 ผ่านระบบออนไลน์ ณ ห้องประชุมสภาเทศบาลเมืองศรีสะเกษ
ทั้งนี้เพื่อเป็นการกำหนดทิศทางการพัฒนาเมือง ไปสู่เป้าหมายและยกระดับมาตรฐานการจัดการสิ่งแวดล้อมสู่เมืองสิ่งแวดล้อมยั่งยืน
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/05/9-5-66-2-1024x684.jpg)
![](https://sisakettownmunicipality.go.th/wp-content/uploads/2023/05/9-5-66-3-1024x684.jpg)